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 UTANGULIZI

 �KUANZISHWA KWA MFUKO WA MAWASILIANO KWA WOTE (UCSAF)

Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF) ulianzishwa na Serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania kwa Sheria ya Bunge nambari 11 ya mwaka 2006 Sura ya 
422 kwa lengo la kuwezesha upatikanaji wa huduma ya mawasiliano kwa wananchi 
waishio katika maeneo machache ya mijini na maeneo mengi yaliyo vijijini yasiyo na 
mvuto wa kibiashara kwa watoa huduma za mawasiliano. 

Waziri mwenye dhamana ya mawasiliano nchini alipitisha kanuni za uendeshaji wa 
Mfuko Aprili 2009 na tarehe 1 Julai 2009 Mfuko ulianza kazi rasmi.

MALENGO YA UCSAF

Malengo ya UCSAF yaliyoainishwa na sheria ya uanzishwaji wake yamejikita katika 
maeneo yafuatayo:-

Kuhakikisha upatikanaji wa huduma za mawasiliano katika maeneo ya 
vijijini na maeneo ya mijini yenye mawasiliano hafifu; 

Kuhamasisha ushiriki wa sekta binafsi na serikali katika utoaji wa huduma 
za mawasiliano kwa wote katika maeneo ya vijijini na maeneo ya mijini 
yenye mawasiliano hafifu; 

Kusisimua maendeleo ya kijamii na kiuchumi katika maeneo ya vijijini na 
maeneo ya mijini yenye mawasiliano hafifu; 

Kutengeneza mfumo kwa ajili ya upatikanaji wa mitandao ya mawasiliano 
na huduma rahisi na zenye ufanisi katika uzalishaji na upatikanaji katika 
soko la kiushindani; 

Kuhamasisha utoaji wa huduma bora katika viwango nafuu na kuhakikisha 
kuwa teknolojia ya habari na mawasiliano inapatikana vijijini na sehemu za 
mijini zenye mawasiliano hafifu kwa bei nafuu; 

Kuhakikisha upatikanaji wa huduma za mawasiliano kwa wote kwa 
kuboresha upatikanaji wa huduma za mawasiliano kupitia ushiriki wa 
sekta binafsi. 



KAZI ZA UCSAF 

�Katika kuhakikisha UCSAF inafikia malengo yake kama yalivyoainishwa katika 
Sheria iliyoanzisha taasisi na kwamba inatekeleza majukumu yake, UCSAF ina kazi 
zifuatazo:-

❖ 	� Kubaini maeneo ya miradi ya mawasiliano ambayo yanaweza kupata ruzuku 
kutoka UCSAF; 

❖ 	� Kuweka vigezo vya utambuzi wa maeneo ya vijiji vinavyohitaji na ambavyo 
haviwezi kupata huduma ya mawasiliano kwa sababu havina mvuto wa 
kibiashara; 

❖ 	� Kuanzisha mfumo madhubuti wa usimamizi wa fedha za UCSAF; Kuweka 
vigezo sahihi vya utoaji wa ruzuku kwa watoa huduma za Mawasiliano kwa ajili 
ya kupeleka mawasiliano katika maeneo yaliyoainishwa; 

❖ 	� Kufanya tafiti mbalimbali na kufuatilia maendeleo ya mawasiliano katika 
maeneo ya vijijini na yale yasiyo na mvuto wa kibiashara; 

❖ 	� Kuishauri Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania kuhusiana na mambo yanayohusu 
Mawasiliano kwa wote; 

❖ 	� Kupendekeza njia sahihi za kutoa ruzuku kwa ajili ya kupeleka huduma ya 
mawasiliano vijijini na katika maeneo yasiyo na mvuto kibiashara; 

❖ 	� Kusimamia kisheria mikataba ya utekelezaji wa majukumu ya utoaji wa huduma 
za mawasiliano kwa wote; 

❖ 	� Kuweka utaratibu mzuri wa kusimamia, kukokotoa na kukusanya tozo za 
Mawasiliano kwa wote kutoka kwa watoa huduma;

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA UCSAF

MIRADI YA MAWASILIANO YA SIMU
UCSAF imeendelea kutekeleza majukumu yake ya msingi kama yalivyoainishwa 
katika Sheria iliyoianzisha. Mpaka kufikia Januari 2025, Serikali kupitia Mfuko wa 
Mawasiliano kwa Wote (UCSAF) imefanikiwa kuingia mikataba na watoa Huduma 
ya Mawasiliano (Makampuni ya simu) kufikisha huduma ya Mawasiliano katika kata 
1,974 zenye vijiji 5,102 kwa kujenga jumla ya minara 2,152, ambapo minara yote hii 
ikikamilika wananchi 29,193,753 watapata Huduma hiyo ya Mawasiliano ya simu 
kwa uhakika. Hadi kufikia Januari, 2025, jumla ya kata 1,627 zenye vijiji 4,482 na 
wakazi takribani 24,640,304 wameshafikishiwa Huduma ya Mawasiliano kwa jumla 
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326

ya minara 1,783 iliyojengwa tayari katika kata hizo. 
Utekelezaji unaendelea katika kata 347 zenye minara 
369, vijiji 620 na wakazi 4,839,754. Gharama (Ruzuku) 
za utekelezaji wa awamu mbalimbali za mradi wa 
Mawasiliano Vijijini ni takribani TZS Bilioni 326.

Mradi huu wa Mawasiliano hutekelezwa kwa ruzuku 
ambayo hutolewa kupitia UCSAF ikiwa ni mchango 
wa Serikali katika ujenzi wa miundombinu ya  huduma 
za mawasiliano kwa ushirikiano na watoa huduma na 
kwamba gharama zingine zote za kumalizia ujenzi wa 
miundombinu hiyo pamoja na gharama za uendeshaji 
wa miundombinu hiyo ni wajibu wa Watoa Huduma 
hao kwa kila mmoja.

Tangu kuanzishwa kwa UCSAF kumekua na ongezeko 
kubwa la idadi ya wananchi waliofikiwa na mawasiliano 
hasa maeneo ya vijijini ambapo mpaka sasa 98% ya 
idadi ya Watanzania wamefikiwa na mawasiliano 
ikilinganishwa na 45% mwaka 2006 kabla UCSAF 
haijaanza kutekeleza wajibu wake wa kisheria.



TZS BILLIONI

126

  UTEKELEZAJI WA MRADI WA TANZANIA YA KIDIGITALI (DTP)

UJENZI WA MINARA 758 KATIKA KATA 713 TANZANIA
Serikali kupitia UCSAF inatekeleza mradi wa ujenzi wa minara 758 katika kata 713 
ambapo jumla ya wananchi milioni 8.5 watapata huduma hiyo pindi mradi ukikamilika. 
Mradi huu ni wa muda wa miaka miwili na gharama ya kutekeleza mradi husika ni TZS 
126 Bilioni.

Mpaka kufikia Januari, 2025 jumla ya minara 574 ambayo ni sawa na asilimia 75.73%  
imekwisha washwa kama ifuatavyo: -

Airtel, minara 134 imewashwa;

Vodacom, minara 161 imewashwa;

Honora (Tigo), minara 198 imewashwa;

Halotel, minara 33 imewashwa; na

TTCL, minara 48 imewashwa.

  MRADI WA KUBORESHA UWEZO WA MINARA

Kupitia mradi wa Tanzania ya Kidigitali (DTP), mnamo tarehe 13 Mei 2023, watoa 
huduma (Makampuni ya simu) waliingia mikataba na Serikali ambapo jumla ya 
minara 304 ilipangwa kuboreshwa (kuongezewa nguvu). Mpaka kufikia Januari, 2025, 
minara yote 304 sawa na 100% ya utekelezaji wa uboreshaji wa minara iliyokuwa na 
teknolojia ya 2G tayari imeshaboreshwa (imeshaongezewa nguvu ya 3G/4G) toka 
kwa  watoa huduma. Lengo la kuboresha minara hii ni kuongeza wigo wa matumizi 
ya mawasiliano ya intaneti ya kasi kutoka asilimia arobaini na tano (45%) mwaka 
2020 hadi asilimia themanini (80%) mwaka 2025. Serikali kupitia UCSAF imetumia 
kiasi cha TZS Bilioni 5.15 katika kutekeleza mradi huu tunatarajia kutawawezesha 
wananchi kufikiwa na huduma ya intaneti ya kasi.



  MRADI WA KUFIKISHA MAWASILIANO NDANI YA ZIWA VIKTORIA

Serikali kupitia mradi wa Tanzania ya Kidijitali (DTP) inatekeleza mradi mahususi wa 
kufikisha huduma ya mawasiliano katika kata Kumi (10) kanda ya Ziwa, baadhi ya 
maeneo yakiwa ndani ya Ziwa Viktoria na baadhi ya maeneo yakiwa pembezoni mwa 
Ziwa Viktoria.

Watoa huduma za mawasiliano (Makampuni ya simu) ya Vodacom na Honora (Tigo) 
wapo katika hatua mbalimbali za utekelezaji wa ujenzi wa minara katika maeneo 
hayo, maeneo yakiwa ni Kisiwa cha Kiregi na Mabibi vilivyopo kata ya Bukanda wilaya 
ya Ukerewe Mkoa wa Mwanza, Kijiji cha, Ijitu iliyopo kata ya Kiloleli wilaya ya Busega 
Mkoa wa Mwanza, Kijiji cha Mushozi na mwalo wa Igabilo katika kata ya Kaagya 
wilaya ya Bukoba Mkoa wa Kagera, Kisiwa cha Makibwa katika kata ya Kerebe wilaya 
ya Muleba Mkoa wa Kagera, Mwalo wa Ebunge katika kata ya Etaro wilaya ya Musoma 
Mkoa wa Mara, Kijiji cha Kyanyamsana (Mwalo wa Nyamome) kata ya Baraki wilaya 
ya Rorya Mkoa wa Mara, Kijiji cha Nyabiwe na Mwalo wa Burere katika kata ya Kirogo 
wilaya ya Rorya Mkoa wa Mara, Kijiji cha Busanga kata ya Nyamtinga Wilaya ya Rorya 
Mkoa wa Mara, Kijiji cha Chifunfu katika kisiwa cha Lyakanyasi katika kata ya Chifunfu 
wilaya ya Sengerema Mkoa wa Mwanza na Kisiwa cha Gana katika kata ya Ilangala 
wilaya ya Ukerewe Mkoa wa Mwanza. Mpaka Septemba, 2024 Kisiwa cha Lyakanyasi, 
Kijiji cha Mushozi na mwalo wa Igabilo tayari wameshafikishiwa huduma bora na 
ya uhakika wa mawasiliano ya simu. UCSAF iltatoa ruzuku kiasi cha TZS Bilioni 1.29 
kukamilisha mradi huu.

Sambamba na hilo UCSAF kwa kushirikiana na TTCL pamoja na Shirika la Uwakala 
wa Meli (TASAC) wanatekeleza mradi wa Kimataifa wa Mawasiliano na Uchukuzi 
Ziwa Victoria (MLVMCT) katika visiwa vya Soswa, Kunene na Kweru lengo likiwa 
ni kuimarisha mawasiliano ndani ya Ziwa Victoria kiusalama ikiwa ni pamoja na 
kurahisisha zoezi la uratibu wa shughuli za Utafutaji na Uokoaji pindi majanga 
yanapotokea ziwani. Hadi kukamilika kwa mradi, kiasi cha TZS Bilioni 1.63 zitatumika.

  ��MRADI WA KUFIKISHA MAWASILIANO KATIKA OFISI MPYA ZA WAKURUGENZI 
WA HALMASHAURI

UCSAF inatekeleza Mradi wa kufikisha huduma za mawasiliano katika Ofisi mpya 
za Wakurugenzi wa Halmashauri zilizohamia katika maeneo mapya ambayo yalikua 
na changamoto za huduma ya mawasiliano. Mpaka kufikia Septemba, 2024 UCSAF 
imeshatekeleza mradi huu kwa ushirikiano na Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL 
Corporation) kwa kufikisha huduma ya mawasiliano katika Halmashuri zote 10 
zilizokuwa zimeainishwa. Ofisi za Halmashuri hizo 10 zilizoainishwa katika mradi 
huu ni Mbogwe DC, Tanganyika DC, Kakonko DC, Rorya DC, Malinyi DC, Mtwara DC, 
Msalala DC, Nzega DC, Kilindi DC na Pangani DC. Lengo la mradi huu ni kufikisha 
huduma za mawasiliano ya simu katika Ofisi za Serikali na Halmashauri kwa ajili ya 
kurahisisha shughuli za Serikali na utoaji wa huduma. Gharama za utekelezaji wa 
mradi huu ni kiasi cha TZS Bilioni 3.2.

  MRADI WA KUFIKISHA HUDUMA YA MAWASILIANO YA SIMU ZANZIBAR.

UCSAF imekamilisha utekelezaji wa Mradi wa kufikisha huduma za mawasiliano katika 
visiwa vya unguja na pemba. Mradi ambao Mkataba wake ulisainiwa tarehe 20 Januari, 



2022 na kutekelezwa kwa ushirikiano na 
kampuni ya ZANTEL ambapo jumla ya 
shehia 38 zimenufaika na jumla ya minara 
42 imejengwa visiwani Unguja na Pemba. 
Lengo la mradi huu ni kufikisha huduma 
za mawasiliano ya simu kwa wananchi 
waliokuwa na changamoto za kupata 
mawasiliano hayo ili kuwawezesha 
kuboresha shughuli zao za kijamii 
na kiuchumi ikiwamo kuwawezesha 
kufanya miamala ya kifedha yaani fedha 
mtandao na kibenki. Serikali kupitia 
UCSAF ilitoa ruzuku kiasi cha TZS Bilioni 
6.9 kufanikisha mradi. 

  MRADI WA KUBORESHA (UPGRADE) MINARA 127 KUTOKA 2G KWENDA 3G/4G.

UCSAF imekamilisha mradi ya Kuboresha/Kuiongezea nguvu (Upgrade) minara 127 
iliyokuwa na uwezo wa kutoa huduma ya mawasiliano kwa kiwango cha teknolojia 
ya 2G ili itoe huduma ya intaneti kwa kiwango cha teknolojia ya 3G/4G. Kupitia 
mradi huu, TTCL imeongeza uwezo (upgrade) minara 50, Vodacom minara 20, Airtel 
minara 37 na MIC minara 20. Aidha mpaka kufikia Septemba, 2024 Watoa huduma 
husika tayari wameshakalimisha Kuboresha/Kuiongezea nguvu (Upgrade) minara 
yote 127. Lengo la Mradi ni kuongeza wigo wa matumizi ya mawasiliano ya intaneti ya 
kasi hususan maeneo ya vijijini ili kufikia lengo kuu la kuongeza matumizi ya intanenti 
kutoka asilimia arobaini na tano (45%) mwaka 2020 hadi asilimia themanini (80%) 
mwaka 2025. Serikali kupitia UCSAF imetoa ruzuku kutekeleza mradi huu kiasi cha 
TZS Bilioni 3.61.

 
MIRADI YA TEHAMA

 
  KUFUNGA MTANDAO WA INTANETI KATIKA MAENEO YA WAZI

UCSAF imefanikiwa kufikisha huduma ya intaneti katika maeneo 6 ya wazi ya umma 
ikiwemo Chuo cha Maendeleo ya Jamii cha Lungemba (Mafinga), eneo la Nyerere 
Square (Dodoma), Ndaki ya Habari na Elimu Angavu (CIVE, Chuo Kikuu cha Dodoma), 
Soko la Tabora (Tabora), Kiembe Samaki (Unguja) na Soko la Buhongwa (Mwanza). 
Maeneo Mengine 17 katika Viwanja vya maonyesho ya Sabasaba ambayo ni Main 
Gate, Mizigo Gate, Msomali Gate, Sabasaba Hall, DART Gate, Wasanii Area, Windoek, 
Wizara ya Fedha, Wizara ya Viwanda, Kilimanjaro International Hall, TEHAMA Pavilion, 
Dom Hall, Food Area, Karume International Hall, KizotaGate (Inside), Kobil Gate na 
Magereza Gate. Lengo la Mradi huu ni Kuongeza wigo na matumizi ya mawasiliano 
ya kasi (broadband) kutoka asilimia 45 mwaka 2020 hadi asilimia 80 mwaka 2025. 
Serikali kupitia UCSAF imetumia kiasi cha TZS Milioni 374 ili kufanikisha utekelezaji 
wa mradi huu.



  UJENZI WA KITUO CHA TEHEMA KILICHOPO BWEFUM-ZANZIBAR

Katika kipindi cha miaka mitatu ya serikali ya Awamu ya Sita, UCSAF imekamilisha 
ujenzi wa kituo cha TEHAMA katika eneo la Fumba, Mkoa wa Mjini Magharibi Wilaya 
ya Mjini, ambapo ujenzi wa kituo ulikamilika na kuzinduliwa tarehe 26 Oktoba, 2022 
na Mhe. Dkt. Hussein Ali Hassan Mwinyi, Rais wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar. 
Kukamilika kwa kituo hiki, kumefanya Wilaya zote 11 kwa upande wa Pemba na 
Unguja kuwa na vituo vya TEHAMA. 

Lengo la Mradi huu ni kuwawezesha wananchi kupata huduma mbalimbali kama 
kudurufu nyaraka mbalimbali, kupiga simu, kutoa huduma za kutuma na kupokea 
fedha pamoja na kutumika kama kituo cha mafunzo. Vilevile kituo hiki kinasaidia 
kutoa mafunzo ya TEHAMA, pamoja na kutoa huduma za intaneti kwa wananchi. 
Gharama zilizotumika katika utekelezaji wa mradi huu mpaka kukamilika ni TZS 
Milioni 100. 

 UANZISHWAJI WA KITUO CHA MIITO YA DHARURA (CALL CENTRE ZANZIBAR)

Serikali kupitia UCSAF imekamilisha uanzishwaji wa kituo cha Mawasiliano cha 
dharura (Emergency Call Centre) Zanzibar ambapo jengo la kituo cha TEHAMA cha 
Kiembe Samaki ambalo ni miongoni mwa vituo 6 vya TEHAMA vilivyojengwa Unguja 
na kufadhiliwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia UCSAF 
kimetumika. Kituo kimekamilika na kimekabidhiwa kwa Wizara ya Ujenzi Mawasiliano 
na Uchukuzi tarehe 7 Machi 2022. Lengo la Mradi huu ni kuiwezesha Zanzibar kuwa 
na kituo kwa ajili ya kuratibu taarifa za matukio ya dharura yanayohitaji uratibu wa 
pamoja, kwa mfano janga la Moto, Magonjwa ya mlipuko, mafuriko na taarifa zingine 
zinazoweza kujitokeza. Serikali kupitia UCSAF imetekeleza Mradi huu kwa kiasi cha 
TZS Milioni 250.8

  MAFUNZO YA TEHAMA KWA WALIMU WA SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI

Tangu kuanzishwa kwa Mradi wa Mafunzo ya TEHAMA kwa walimu hadi Desemba 
2024, UCSAF imeweza kugharamia na kutoa mafunzo kwa walimu 3,798 toka katika 
shule 1791 za sekondari na msingi za Serikali Tanzania Bara na Zanzibar, mafunzo 
ambayo yamekua yakifanyika kila mwaka kuanzia mwaka 2016/2017. Lengo la Mradi 
huu ni kuwajengea Walimu uwezo wa kutatua matatizo madogo madogo ya vifaa vya 
TEHAMA vilivyopo mashuleni mwao, ambavyo vimetolewa na UCSAF pamoja ama 
wadau wengine. Mafunzo haya yamekuwa yakifanyika kwa ushirikiano na Taasisi za 
elimu ya juu (Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) kwa upande wa Kanda ya Kati, Chuo 
Kikuu cha Sayansi na Teknolojia Mbeya (MUST) kwa upande wa Nyanda za Juu Kusini 
na Taasisi ya Teknolojia ya Dar es salaam (DIT) Kwa upande wa Kanda ya Mashariki/
Pwani) 

  KUPELEKA VIFAA VYA TEHAMA KATIKA SHULE ZA UMMA

UCSAF imefanikiwa kufikisha vifaa vya TEHAMA katika shule 1,121 ambapo UCSAF 
imekua ikipeleka vifaa hivyo kwa mgawanyo wa Kompyuta 5, Projekta 1 na Printer 1 kwa 
kila shule. Lengo la Mradi huu ni kuhamasisha na kukuza uelewa zaidi katika masuala 
ya TEHAMA kwa wanafunzi katika shule za sekondari na hatimaye kuwarahisishia 
zaidi mara wafikapo katika ngazi za vyuo vikuu kuwa na uelewa katika masuala 



yote yanayohusu TEHAMA. Pia mradi huu unawasaidia na kuwawezesha walimu na 
wanafunzi kupata nyenzo za kujifunzia na kuwasaidia walimu katika ufundishaji wao. 
Mpaka kufikia mwezi Desemba, 2024 Serikali kupitia UCSAF tayari imefikisha vifaa 
hivyo vyenye jumla ya thamani ya jumla ya kiasi cha TZS Bilion 5.94.

 SIKU YA WASICHANA NA TEHAMA (GIRLS IN ICT DAY)

UCSAF imefanikiwa kuwajengea uwezo wanafunzi 1,202 wa kike wa shule za 
sekondari za umma ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya siku Kimataifa ya msichana 
na TEHAMA (International Girls in ICT Day). Maadhimisho haya hufanyika Mwezi 
wa Aprili kila mwaka. Lengo la Mradi huu ni kuhamasisha na kukuza uelewa katika 
masuala ya TEHAMA kwa wanafunzi wa kike katika shule za sekondari na hatimaye 
kuchagua fani zinazohusiana na masuala ya TEHAMA. Maadhimisho ni mpango 
mahususi ulioanzishwa na Shirika la Mawasiliano la Umoja wa Mataifa la Mawasiliano 
(International Telecommunication Union - ITU).

  �MRADI WA KUPELEKA VIFAA MAALUM VYA KUJIFUNZIA KWA SHULE  
ZENYE WATOTO WENYE MAHITAJI MAALUM

UCSAF imekua ikitekeleza mradi wa kufikisha vifaa vya TEHAMA katika shule zenye 
wanafunzi wenye mahitaji maalum ambapo Serikali kupitia UCSAF imepeleka vifaa 
mbalimbali kulingana na uhitaji katika shule 22. Baadhi ya vifaa vilivyonunuliwa ni 
pamoja na TV, Braille Machine (Nukta Nundu) Orbit reader (Machine za Kisasa), 
Laptops, Embosser (Printa ya nukta nundu), Digital voice recorders, Magnifiers. 
Lengo la Mradi huu ni kusaidia shule zenye watoto wenye mahitaji maalum kwa 
kupeleka vifaa maalum vya kujifunzia. Hii ikiwa inalenga kuboresha mazingira ya 
elimu kwa watoto wenye ulemavu au mahitaji maalum, ili waweze kupata elimu bora 
na kufikia uwezo wao kamili. Kwa kupeleka vifaa maalum vya kujifunzia kwenye shule 
hizo, kunawapa fursa sawa za kujifunza na kushiriki katika masomo kama wanafunzi 
wengine. Hii ni hatua muhimu katika kuhakikisha haki ya elimu inatimizwa kwa kila 
mtoto, bila kujali ulemavu au mahitaji maalum wanayokuwa nayo Mpaka kufikia 
mwezi Septemba, 2024 Serikali kupitia UCSAF imetumia jumla ya kiasi cha TZS 
Bilioni 1.8 kwa ajili ya utekelezaji wa mradi huu.

 �MRADI WA KUTOA VIFAA VYA TEHAMA KWA AJILI YA KUBORESHA HUDUMA 
ZA POSTA.

UCSAF inatekeleza mradi huu kwa kushirikiana na shirika la Posta Tanzania. Lengo 
la mradi huu ni kuboresha utoaji wa huduma za posta kupitia uboreshaji wa 
miundombinu ya kidijitali. UCSAF imefanikiwa kununua Vifaa vya TEHAMA (PDA) 
250 kwa ajili ya kuboresha utoaji wa huduma za posta. Vifaa hivi vilikabidhiwa rasmi 
kwa TPC tarehe 12 Julai 2024. Jumla ya gharama za utekelezaji wa mradi huu ni TZS 
161,926,471/-.

 MRADI WA TIBA MTANDAO (TELEMEDICINE)

UCSAF kama mdau wa maendeleo wa ndani umekua ukitekeleza mradi wa Tiba 
Mtandao (Telemedicine) kwa ajili ya kufadhili ununuzi wa vifaa vya Huduma ya Tiba 
Mtandao, ukarabati wa vyumba vya na kugharamia huduma za mtandao kwa ajili ya 
maunganisho ya hospitali.



UCSAF kwa kushirikiana na Kikosi Kazi cha Tiba Mtandao ambacho kiliundwa na 
watumishi kutoka Wizara ya Afya; Taasisi ya Teknolojia ya Dar es salaam (DIT); Shirika 
la Mawasiliano Tanzania (TTCL); Hospital ya Taifa ya Muhimbili; Taasisi ya Mifupa 
(MOI); na OR-TAMISEMI wamefanikisha utekelezaji wa mradi huu na hatimaye 
kuanzishwa na kuzinduliwa kwa huduma ya Tiba mtandao kati ya Hospitali ya Rufaa 
ya Mkoa wa Morogoro na Taasisi ya Mifupa ya Muhimbili (MOI) ambapo uzinduzi 
wake ulifanyika tarehe 18 Juni, 2020.  Baada ya hapo utekelezaji umeendelea katika 
hospitali zilizosalia, hospitali hizo ni Hospitali za Halmashauri ya Nzega TC na Chato, 
vilevile hospitali za Rufaa za Tanga, Ruvuma na Katavi. 

UCSAF kwa kushirikiana na Wizara ya Afya, Ustawi wa Jamii, Wazee, Jinsia na Watoto 
– Zanzibar imetekeleza mradi wa Tiba mtandao kwa kuiunganisha hospitali ya Mnazi 
Mmoja iliyopo Unguja na Hospitali ya Abdalla Mzee iliyopo Pemba katika mradi wa 
tiba mtandao (Telemedicine).  

Utekelezaji wa Mradi huu Tiba mtandao una lengo la kuziunganisha Hospitali hizo na 
hospitali ya Taifa ya Muhimbili na Taasisi ya Mifupa ya MOI, Taasisi ya Moyo (JKCI) ili 
ziweze kunufaika na utabibu wa kibingwa unaotolewa katika ya Taifa ya Hospitali ya 
Muhimbili na MOI. Mpaka kufikia mwezi Juni 2024 Serikali kupitia UCSAF imetumia 
jumla ya kiasi cha TZS 1.59 Bilioni kwa ajili ya utekelezaji wa miradi huu.

 
MIRADI YA HUDUMA ZA UTANGAZAJI

 
  KUKAMILISHA UJENZI WA TBC STUDIO DODOMA

UCSAF imekamilisha uboreshwaji wa Studio ya TBC Redio Dodoma ambapo 
ukarabati wa jengo, ufungwaji wa mifumo ya umeme pamoja na kufunga vifaa vya 
studio umekamilika na kituo kimekabidhiwa kwa TBC kwa ajili ya matumizi ambapo 
kituo hiki kinatoa huduma kwa wananchi. Lengo la Mradi huu ni kuboresha usikivu 
wa radio katika Kanda ya Kati ambayo inajumuisha Mkoa wa Dodoma (Makao 
Makuu ya Nchi). Maeneo yanayopata usikivu kufuatia kukamilika kwa mradi huu ni 
Dodoma Mjini, Bahi, Mbande, Kibakwe, Matangisi, Nkulabi, Mloda, Kasera, Mchito 
na Kinyambwa. Pia baadhi ya maeneo ya mikoa ya Singida, Manyara. Serikali kupitia 
UCSAF imegharamia kiasi cha TZS Bilioni 1.01 kuiboresha studio hii ya kisasa.

  UJENZI WA MRADI WA TBC KISAKI

UCSAF imekamilisha ujenzi wa mradi wa kujenga kituo cha kurushia matangazo 
ya Redio ya TBC katika eneo la Kisaki lililopo katika Mkoa wa Morogoro. Ujenzi wa 
Jengo la Kituo umekwisha kamilika pamoja na kufunga Generator na kujenga mnara. 
Vifaa vya Redio na “Transmission” vilinunuliwa na kufungwa Kisaki na mtambo 
ulianza kufanya kazi tarehe 28 Mei, 2021. Lengo la Mradi huu ni kuboresha usikivu wa 
Redio ya Taifa (TBC) katika eneo la Mradi wa kimkakati wa bwawa la kufua umeme la 
Mwalimu JULIUS NYERERE (JNHPP) pamoja na maeneo ya jirani ya Kisaki, Sesenga, 
Milengwelengwe, Dakawa Chini, Bwakila Chini, Dutumi, Mbwade, Kibembawe, 
Bwakila Juu, Kilengezi, Ululu, Zongomero, Kilengwe, Mgunda, Maharaka, Mgoda 
na baadhi ya maeneo ya Rufiji. Katika kutekeleza mradi huu Serikali kupitia UCSAF 
imeweza kutoa ruzuku ya TZS Milioni 592.



  MIRADI YA KUBORESHA USIKIVU WA REDIO JAMII NCHINI

UCSAF kwa kushirikiana na Halmashauri mbalimbali nchini imefanikiwa kujenga na 
kuboresha studio za Redio Jamii ikiwa ni pamoja na Halmashauri ya Wilaya Arusha, 
Halmashauri ya Mpimbwe, Halmashauri ya Ruangwa na Halmashauri ya Mtama. 
Studio hizi zimejengwa na kufungwa vifaa vya kisasa na Serikali kupitia Mfuko wa 
Mawasiliano kwa Wote (UCSAF). Studio za Redio Jamii iliyopo katika Halmashauri 
ya Wilaya ya Mpimbwe ilizinduliwa tarehe 25 Februari 2024, Ruangwa FM tarehe 06 
Januari 2024 na Mtama FM ambayo pia inafanya kazi kwa sasa ikisubiri uzinduzi. 
Lengo la Miradi hii ni kuwawezesha wananchi katika maeneo husika kupata taarifa 
zenye maudhui yanayopatikana kuzunguka maeneo yao. Mpaka kufikia mwezi Juni 
2024 Serikali kupitia UCSAF imetumia kiasi cha TZS Bilioni 2.253 katika utekelezaji 
wake.

  MIRADI YA KUBORESHA USIKIVU WA REDIO YA TAIFA TBC NCHINI

UCSAF inashirikiana na TBC kuboresha usikivu wa matangazo ya redio na kuhakikisha 
taarifa muhimu zinawafikia wananchi kwa wakati na kwa ubora unaohitajika. Lengo 
la Mradi huu ni kuongeza ufikiaji wa taarifa kwa wananchi, kuboresha usikivu wa 
huduma za mawasiliano ya habari, na kuimarisha maendeleo ya mawasiliano ya 
umma nchini. UCSAF imefanikiwa kujenga/kuboresha jumla ya vituo 19  kwa ruzuku 
ya TZS 6,273,974,625.



MFUKO WA MAWASILIANO KWA WOTE (UCSAF),
Barua pepe: ceo@ucsaf.go.tz  •  Simu: +255 26 2965771

Namba ya Bure 0800 110 700 • S.L.P. 1957,  
10 Barabara ya UCSAF,   
41107 Makulu, Dodoma.

KANDA YA PWANI
147 Barabara ya Kajenge • S.L.P 33114 

Mikocheni, Dar es Salaam

KANDA YA NYANDA ZA JUU KUSINI
Jengo la NHIF,  Ghorofa ya 7 • 11 Barabara ya Karume,  

S.L.P 1850, 53107 Mbeya

KANDA YA ZIWA
Jengo la NSSF, Ghorofa ya 6 • Barabara ya Kenyatta 

Nyamagana, S.L.P 1800, Mwanza.


